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Uzio mnada wa
wa Pugu kukar

iva REHEMA MAIGALA

ATIBU Mkuu Wizara ya Mitugo
K' a  Uvuvi,  anayeshughulikia
mifugo, Profesa Elisante Gabrlel,

..|.-~-"+-n.1 katika mwaka wa fledha
':-.--u- 02 wanatarajia  kufanya
Uk Na uUzio wa mnada wa

=AM |! ,|!_:

wa FUgL.

Amesema tayari wameshawaagiza
wataalamu kufika katlka eneo hilo
kwa lengo 1a kuangalia miundombinu.

Profesa Gabriel, alisema hayo
ana |||, oZUngumaza na gazeti hill na
kuongeza kuwa wanaupa kipaumbele
yenzi wa uzio wa mnada huo ili ulete
fja xwa '.-lI‘--."I

Katibu Mkuu huyo, alisema kuna

- mkubwa wa kuweka uziD
nada wa kimataifa wa Pugu,
moja ya kitega uchumi

@ yienzl wa uzio wa mnada

hueo, utalernnja na Im‘l:ldl'ﬂ
wal’anyabiashara.

“Pamoja na mambo me
aliyonituma
na Uwuvi, Mashimba Ndaki,
kuangaﬂakmunﬁkinlrim |
Tutaona jinsl gani ya kuanz
huu wa fedha kwa kulan
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Dar es Salaam. Wafanvabiash
katika Mnada wa Kmataifg wa li?'u.Jlﬂgﬁl
jijini hapa wamelalamikia kukosekana
huduma ya maji, hivyo kushindwa
kptlekel&za majukumu yao kwa ufa-
nisi,

Malalamiko hayo wamemweleza
katibu mkuu wa Wizara ya Mifugo,
Profesa Elisante Ole Gabriel ali-
powatembelea kusikiliza kero
walizonazo. Wameiomba Serikali
kutatua changamoto hivo pamoja
na ubovu wa barabara ili mnada
huo uwe na tija zaidi kwa maende-
leo va Taifa.

“Tatizo kubwa hapa ni maji kwa
ajili ya mifugo. Viongozi kadhaa
wamewahi kuja hapa, pamoja na
kuchimba kisima na kuwekwa birika

la kunyweshea mifugo lakini hayaja-
wahi kutoka hata siku moja. Nashauri
lirekebishwe lambo ambalo limekuwa
likiturniwa siku nyingi tutakuwa na
uhakika wa maji,” amesema Said
Waziri, mfanyabiashara mnadani
hapo.

Akijibu kero hizo,
Profesa Gabriel ame-
sema uzio wa
utakarabatiwa kuanzia
mwaka nuu wa fecl'la_
2020/2) na kukamii-
ishwa 2021/22.

“Wazirl W
kuja kuangalia
umakini sana, ni suala
la uzio, tutaanza mara
moja na nimesha-
waelekeza wataalamu

waje kuangalia nini cha kufanya.
amesema Profesa Gabriel.

Kuhusu ukosefu wa maiji, atalifany-
ia kazi suala hilo kwa kutafuta njia
itakayoweza kumaliza kero iliyopo.

(Bakari Kiango)
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